มาร์ท-ศาศวัต จันทนะ และ บิ๋มมี่-เกณิกา วุฒิโชคบวร
เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก PRswu, Instagram pr_swu
มาร์ท-ศาศวัต จันทนะ และ บิ๋มมี่-เกณิกา วุฒิโชคบวร คว้าตำแหน่ง ดาว เดือน มศว 57
เมื่อวันที่ 15 สิงหาคม 2557 มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ (มศว.) ได้ประกาศผล ดาว เดือน มศว 57 ในงาน Freshmen Night 2014 ณ อาคารกีฬา 1 มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ (องครักษ์) เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ส่วนงานนี้ ดาว เดือน คณะไหนจะพิชิตรางวัลอะไรกันไปบ้างนั้น ลองไปดูกันเลย
รางวัล SWU Freshmen Boy&Girl 2014
มาร์ท-ศาศวัต จันทนะ คณะมนุษยศาสตร์ และ บิ๋มมี่-เกณิกา วุฒิโชคบวร วิทยาลัยนานาชาติเพื่อศึกษาความยั่งยืน
รางวัล Freshmen Boy&Girl รองชนะเลิศ อันดับ 1
ดิ เอิร์ธ-พีรพัฒน์ วัฒนเศรษสิริ และ เดียร์-ดารารัตน์ ลีลาธนทรัพย์ คณะศิลปกรรมศาสตร์
รางวัล Freshmen Boy&Girl รองชนะเลิศ อันดับ 2
เต้-พลวัต พุ่มพิบูลย์ คณะสังคมศาสตร์ และ อาย-เกศินี บุญปล้อง คณะมนุษยศาสตร์
รางวัล Popular Vote 2014
อิว-พรภวิษย์ พงษ์สุภาพ วิทยาลัยโพธิวิชชาลัย และ ไข่มุก-ทินรัตน์ ทินวงศ์ คณะวิทยาศาสตร์
รางวัล Congeniality Boy&Girl 2014
ป๊อปปิ้น-วงศธร เฉลยศักดิ์ คณะวิทยาศาสตร์ และ ฝน-รมิดา พงษ์ประภาพันธ์ คณะแพทยศาสตร์
รางวัล Smart สวย สดใส โดย ตราหมี โกลด์
ดิ เอิร์ธ-พีรพัฒน์ วัฒนเศรษสิริ และ เดียร์-ดารารัตน์ ลีลาธนทรัพย์ คณะศิลปกรรมศาสตร์
ส่วนใครที่อยากยลโฉม ดาว เดือน มศว 57 ของแต่ละคณะกันแบบเต็ม ๆ ลองไปดูภาพ ดาว เดือน มศว 57 ที่เรานำมาฝาก พร้อม ๆ กันเลยจ้า
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะมนุษยศาสตร์
มาร์ท-ศาศวัต จันทนะ (เอกภาษาไทย) และ อาย-เกศินี บุญปล้อง (เอกภาษาเพื่ออาชีพ)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนวิทยาลัยนานาชาติเพื่อศึกษาความยั่งยืน
นัท-ศุภณัฐ วังประเสริฐกุล และ บิ๋มมี่-เกณิกา วุฒิโชคบวร (เอกการจัดการการท่องเที่ยวความยั่งยืน)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนวิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม
จิ๊บ-ยศวีร์ สีหาบัว และ บีส-นภสรสวรรค์ การดี (สาขาภาพยนตร์และสื่อดิจิตอล)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะพลศึกษา
มิค-วงศกร วงศ์ระพี (เอกพลศึกษา) และ เตย-ฐิติมา เขื่อนแก้ว (เอกผู้นำนันทนาการ)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะวัฒนธรรมสิ่งแวดล้อมและการท่องเที่ยวเชิงนิเวศ
พฤก-พชระ แก้วคง และ ดาว-นัทศิมา เจริญกุล สาขานวัตกรรมการจัดการการท่องเที่ยวแบบบูรณาการ
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะวิทยาศาสตร์
ป๊อปปิ้น-วงศธร เฉลยศักดิ์ (เอกชีววิทยา) และ ไข่มุก-ทินรัตน์ ทินวงศ์ (เอกเคมี)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะแพทยศาสตร์
ฟิล์ม-กริษณุ แซ่เตียว และ ฝน-รมิดา พงษ์ประภาพันธ์
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะทันตแพทยศาสตร์
โน๊ต-ชิติพัทธ์ เจริญนพคุณศรี และ เอม-ฐิฌา ตู้วัฒนะวาณิช
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะศิลปกรรมศาสตร์
ดิ เอิร์ธ-พีรพัฒน์ วัฒนเศรษสิริ (เอกการแสดงและกำกับการแสดง) และ เดียร์-ดารารัตน์ ลีลาธนทรัพย์ (เอกออกแบบแฟชั่น)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะสังคมศาสตร์
เต้-พลวัต พุ่มพิบูลย์ (สาขาวิชารัฐศาสตร์) และ พราว-ชญาวี ณ นคร (สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนวิทยาลัยโพธิวิชชาลัย
อิว-พรภวิษย์ พงษ์สุภาพ (สาขาการจัดการภูมิวัฒนธรรม) และ อาร์ท-รชนีกร ธาระวัตร (สาขาการจัดการภูมิสังคม)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะศึกษาศาสตร์
ฟิล์ม-สุทธิดา กาลมงคล และ ไอซ์-อภิชา วิชาชัย
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนสำนักวิชาเศรษฐศาสตร์และนโยบายสาธารณะ
แบงค์กิ้ง-กัมปนาท ทรัพย์สิริวณิช และ น้ำฝน-วิภาวี กวางแก้ว
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะเทคโนโลยีและนวัตกรรมผลิตภัณฑ์การเกษตร
ชอปเปอร์-ชญานนท์ เจริญสุข (สาขาเทคโนโลยีชีวภาพและผลิตภัณฑ์การเกษตร) และ อัน-พนิดา ผุดผ่อง (สาขาวิทยาศาสตร์การอาหารและโภชนาการ)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะเภสัชศาสตร์
เพชร-นสภ.ณัฐพล ปัญญาประพากร และ เบนซ์-นสภ.จิณณพัต หมายมั่น
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะวิศวกรรมศาสตร์
เต๋-ธนภณ นิลพัฒน์ (ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล) ฟ้า-กนกณัฐ กองแก้ว (ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์)
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะพยาบาลศาสตร์
พีท-กฤตภาส จิตจำนงชัย และ แตงกวา-มะปราง เกนการณ์
ดาว เดือน มศว 57 ตัวแทนคณะสหเวชศาสตร์
กวาง-วรินทร วรรณวัต (สาขาส่งเสริมสุขภาพ) และ กิ๊บ-กมลลักษณ์ สงคราม (สาขาวิชากายภาพบำบัด)